Giải thể thao chào mừng kỷ niệm 78 năm Ngày truyền thống THADS (19/7/1946-19/7/2024) và “Ngày hội toàn dân bảo vệ an ninh Tổ quốc” năm 2024
(14/07/2024)
Hướng tới kỷ niệm 78 năm Ngày truyền thống Thi hành án dân sự (19/7/1946 – 19/7/2024) và “Ngày hội toàn dân bảo vệ an ninh Tổ quốc” năm 2024, tại Nhà thi đấu Trường Cao đẳng nghề Kỹ thuật - Công nghệ Tuyên Quang, Cục Thi hành án dân sự tỉnh Tuyên Quang tổ chức Giải thể thao các cơ quan Thi hành án dân sự năm 2024. Tới dự khai mạc giải có đồng chí Nguyễn Tuyên, Bí thư chi bộ - Cục trưởng Cục Thi hành án dân sự; đ/c Phan Thị Mai Thảo – Phó bí thư Chi bộ, Phó Cục trưởng; đ/c Trần Quang Hưng, Phó Cục trưởng và các đồng chí lãnh đạo các phòng chuyên môn thuộc Cục, lãnh đạo Chi cục Thi hành án dân sự các huyện, thành phố cùng toàn thể công chức, người lao động các cơ quan Thi hành án dân sự tỉnh Tuyên Quang.
Kiểm tra toàn diện công tác thi hành án dân sự năm 2024 đối với Chi cục THADS huyện Chiêm Hoá
(14/06/2024)
Nhằm đánh giá toàn diện tình hình, thực trạng công tác quản lý, chỉ đạo điều hành các hoạt động của Lãnh đạo Chi cục và kết quả công tác tại Chi cục THADS huyện Chiêm Hóa, Cục Thi hành án dân sự tỉnh Tuyên Quang đã ban hành Quyết định số 104/QĐ-CTHADS ngày 28/5/2024 và Kế hoạch số 39/KH-CTHADS ngày 30/5/2024 về việc kiểm tra toàn diện công tác thi hành án dân sự năm 2024 đối với Chi cục THADS huyện Chiêm Hóa. Đoàn do đ/c Trần Quang Hưng - Phó Cục trưởng làm trưởng đoàn cùng sự tham gia của lãnh đạo và công chức phòng Kiểm tra và giải quyết khiếu nại tố cáo, lãnh đạo phòng Tổ chức cán bộ, công chức làm công tác văn thư, lưu trữ và công chức làm công tác kế toán nghiệp vụ thi hành án dân sự.
Đoàn kiểm tra của Công an tỉnh làm việc với Cục Thi hành án dân sự về thực hiện phong trào “Toàn dân bảo vệ an ninh Tổ quốc” năm 2024 tại đơn vị
(04/06/2024)
Thực hiện Kế hoạch số 50/KH-UBND, ngày 20/3/2023 của Ủy ban nhân dân tỉnh Tuyên Quang về đẩy mạnh xây dựng, nhân rộng xã, phường, thị trấn, cơ quan, doanh nghiệp, cơ sở giáo dục điển hình về phong trào toàn dân bảo vệ an ninh Tổ quốc (ANTQ) giai đoạn 2023 – 2025; Kế hoạch số 05/KH-BCĐ, ngày 21/02/2024 của Ban Chỉ đạo phòng chống tội phạm, tệ nạn xã hội và xây dựng phong trào toàn dân bảo vệ ANTQ tỉnh Tuyên Quang (Ban Chỉ đạo 138 tỉnh) về công tác phòng, chống tội phạm, tệ nạn xã hội và xây dựng phong trào toàn dân bảo vệ ANTQ năm 2024; Kế hoạch số 1150/KH-CAT-PV01 ngày 26/02/2024 của Công an tỉnh – Thường trực Ban Chỉ đạo 138 tỉnh về kiểm tra, đánh giá và hướng dẫn công tác xây dựng phong trào toàn dân bảo vệ ANTQ năm 2024. Sáng ngày 03/6/2024, tại Hội trường Cục THADS tỉnh Tuyên Quang diễn ra buổi làm việc giữa Cục THADS tỉnh và Đoàn kiểm tra của Công an tỉnh về thực hiện phong trào “Toàn dân bảo vệ an ninh Tổ quốc” năm 2024.
Cục Thi hành án dân sự thực hiện tuyên truyền, phổ biến pháp luật tại xã Côn Lôn, huyện Na Hang
(03/06/2024)
Thực hiện Kế hoạch số 20/KH-CTHADS ngày 23/2/2024 của Cục Thi hành án dân sự về thực hiện công tác phổ biến, giáo dục pháp luật năm 2024, ngày 31/5/2024 Cục Thi hành án dân sự phối hợp với Trung tâm Trợ giúp pháp lý - Sở Tư pháp tỉnh Tuyên Quang tổ chức tuyên truyền, phổ biến, giáo dục pháp luật cho nhân dân tại 02 thôn (thôn bản Vèn và thôn Nà Ngoãng) xã Côn Lôn, huyện Na Hang, tỉnh Tuyên Quang.
Cục trưởng Cục Thi hành án dân sự làm việc với Chi cục Thi hành án dân sự thành phố Tuyên Quang
(27/05/2024)
Ngày 23/5/2024, tại trụ sở Chi cục THADS thành phố Tuyên Quang, đồng chí Nguyễn Tuyên - Cục trưởng Cục THADS đã chủ trì buổi làm việc về tiến độ, kết quả giải quyết các vụ việc có điều kiện thi hành trên 01 năm chưa thi hành xong, các vụ việc liên quan đến án tín dụng, ngân hàng, án trọng điểm. Tham dự buổi làm việc có đồng chí Trần Quang Hưng - Phó Cục trưởng, Trưởng phòng Nghiệp vụ và tổ chức thi hành án, Trưởng phòng Kiểm tra và giải quyết khiếu nại tố cáo, Phó Chánh Văn phòng Cục, tập thể lãnh đạo Chi cục, Chấp hành viên, thẩm tra viên, thư ký THA Chi cục THADS thành phố Tuyên Quang.